14% ಮತ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಎಲ್ಎಸ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ರೆಕಾರ್ಡ್

4,241

ಜೈಪುರ, ಮೇ 6: ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಹಂತದ 12 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗೆ ಮತದಾನ ನಡೆದ ಮೊದಲ ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಹದಿನಾಲ್ಕು ಶೇಕಡಾ ಮತದಾನವನ್ನು ಸೋಮವಾರ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಶ್ರೀ ಗಂಗಾನಗರ್, ಬಿಕಾನೇರ್, ಚುರು, ಜುಂಜುನು, ಸಿಕರ್, ಜೈಪುರ ಗ್ರಾಮೀಣ, ಜೈಪುರ, ಅಲ್ವಾರ್, ಭರತ್ಪುರ್, ಕರೌಲಿ ಧೋಲ್ಪುರ್, ದೌಸಾ ಮತ್ತು ನಗೌರ್ ಸ್ಥಾನಗಳು. 10 ಗಂಟೆಗೆ ಜೈಪುರ್ ಗ್ರಾಮೀಣ (15.56 ಶೇ.) ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮತದಾರರ ಮತದಾನ ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ಜಿಂಜುನು (12.54 ಶೇಕಡಾ) ದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ಇತ್ತು .ಗಂಗಾನಗರದಲ್ಲಿ ಶೇ .15.43 ರಷ್ಟು ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ಬಿಕಾನೆರ್, ಚುರು, ಸಿಕರ್, ಜೈಪುರ, ಅಲ್ವಾರ್, ಭರತ್ಪುರ್, ಕರೌಲಿ-ಧೋಲ್ಪುರ್, ದೌಸಾ ಮತ್ತು ನಗೌರ್ನಲ್ಲಿ 13 ಮತ್ತು 14 ರಷ್ಟು ಮತದಾನ ನಡೆದಿದೆ. ಒಟ್ಟು 134 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು 12 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಸುಮಾರು 2.30 ಕೋಟಿ ಮತದಾರರು ಮತದಾನದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮುಖ್ಯ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿ ಆನಂದ್ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಜೈಪುರವು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ದೌಸಾ ಸಂಸದೀಯ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಕಡಿಮೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ರಾಜಧಾನಿ ಜೈಪುರದಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ಮತಗಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉನ್ನನ್ ಸಚಿವ ರಾಜವರ್ಧನ್ ಸಿಂಗ್ ರಾಥೋಡ್ ಅವರು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಗಾಯತ್ರಿ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು. ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ವಿಜೇತ ಮತ್ತು ಎರಡು ಬಾರಿ ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ವಿಜೇತ, ರಾಥೋಡ್ ಜೈಪುರ ಗ್ರಾಮೀಣ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದರಾಗಿದ್ದಾರೆ. 2010 ರ ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ವಿಜೇತ ಡಿಸ್ಕಸ್ ಥ್ರೋವರ್ ಆಗಿರುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಕೃಷ್ಣ ಪೂನಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಅವರು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಚುರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸಾದುಲ್ಪುರದ ಮೊದಲ ಬಾರಿ ಕುಳಿತು ಶಾಸಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸಂಜೆ 6 ಗಂಟೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ –

Leave A Reply

Your email address will not be published.