ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 134 ನೇ ಫೌಂಡೇಷನ್ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತದೆ; ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭ ಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಅವರನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತಾರೆ

4,924

ಇಂಡಿಯನ್ ನ್ಯಾಶನಲ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ (ಐಎನ್ಸಿ) ತನ್ನ 134 ನೇ ಫೌಂಡೇಶನ್ ದಿನವನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಆಚರಿಸಿದೆ. ಭಾರತದ ಹಳೆಯ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷವಾದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧ್ವಜವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಗೌರವ, ಅದರ ಯುಗದ ನಾಯಕರು ಯುಗಗಳ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಯೋಧರಿಂದ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

“ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಇತಿಹಾಸದ ಕೊನೆಯ 134 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ನ್ಯಾಯ, ಸಮಾನತೆ, ಅಹಿಂಸೆ, ಏಕತೆ, ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಸಂಭಾಷಣೆಗಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದೇವೆ. ಬರಲು ಎಲ್ಲಾ ವರ್ಷಗಳಿಗೂ ನಾವು ಈ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯಲು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಜನರು, “ಪಕ್ಷದ ಒಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಕೇಕ್ ಅನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ ಹೊಸ ದಿನಾಚರಣೆಯ ಎಐಸಿಸಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಆಚರಿಸಿದರು.

ಪಕ್ಷವು ಅಹಿಂಸೆಯ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿತು, ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಅದಕ್ಕೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಭಾರತದ ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭ ಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಹೇಳಿಕೆ ಕೂಡಾ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ನಮ್ಮ ಅಹಿಂಸೆಯ ಅಳತೆ ನಮ್ಮ ಯಶಸ್ಸಿನ ಅಳತೆಯಾಗಿದೆ.”

ಮತ್ತೊಂದು ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ, ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಕವಿತೆ, ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟಗಾರ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಸರೋಜಿನಿ ನಾಯ್ಡು ಅವರು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ “ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ತ್ಯಾಗ” ಯ ಆದರ್ಶವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ 1885 ರಲ್ಲಿ ಅಲನ್ ಆಕ್ಟೇವಿಯನ್ ಹ್ಯೂಮ್, ದಾದಾಭಾಯಿ ನೊರೊಜಿ ಮತ್ತು ದಿನ್ಶಾ ವಾಚಾ ಅವರಿಂದ ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ವೊಮೇಶ್ ಚಂದ್ರ ಬೊನರ್ಜಿಯವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರು. 1885 ರಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ 72 ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಐದು ಮಹಿಳೆಯರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಅಂದರೆ ಅನ್ನಿ ಬೆಸೆಂಟ್, ಸರೋಜಿನಿ ನಾಯ್ಡು, ನೆಲ್ಲಿ ಸೆನ್ಗುಪ್ತ, ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.