2019 ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಬಿಜೆಪಿಯಯುಪಿಎ ಸರಕಾರಗಳು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದೆ

7,143

ನವದೆಹಲಿ (ಪಿಟಿಐ): ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷ ಮತ್ತು ಬಹುಜನ ಸಮಾಜ ಪಕ್ಷ (ಬಿಎಸ್ಪಿ) ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಛತ್ತೀಸ್ಗಢದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಗೆಲುವು ಬಹಳ ಗಂಭೀರವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಬಿಜೆಪಿಯು ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ತನ್ನ 2014 ರ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ನೆಲದ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ಅಂತಹ ಒಂದು ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ಪಕ್ಷವು ಆರು ಪ್ರದೇಶಗಳ ಪಕ್ಷದ ಬೂತ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಸಮಾವೇಶವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶವು ಸಂಘಟನೆಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ವಿಭಾಗಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಅವರು ಮತದಾನ ಪ್ರಮುಖ್ ಈ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ವಿಜಯ ಮಂತ್ರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತು ತೇಜಶ್ವಿ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಎನ್ಡಿಎ ‘ನಿರ್ಗಮನ’ ಕುಶ್ವಾಹ ಬಿಹಾರದ ಮಹಾಗತಂದನ್ ಸೇರಲು ಸಾಧ್ಯತೆ

ರಾಜ್ಯ ಬಿಜೆಪಿ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ರಾಜ್ಯದ ಬಿಜೆಪಿ ಮೋರ್ಚಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಸಂಘಟನಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಘಟಕಗಳ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು ಇದರಲ್ಲಿ ಹಲವು ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ರಾಜ್ಯ ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಹೇಂದ್ರ ನಾಥ್ ಪಾಂಡೆ ನೇತೃತ್ವದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಪಕ್ಷದ ಸಂಘಟನಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸುನಿಲ್ ಬನ್ಸಾಲ್ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಕುರಿತು ಪಕ್ಷದ ಮುಖಂಡರಿಗೆ ಹೇಳಿದರು. ಪಕ್ಷದ ಹಿಂದಿನ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕತ್ವವು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದೆ.

ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ ಆರು ಪ್ರದೇಶಗಳ ಪಕ್ಷದ ಬೂತ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಸಮಾವೇಶವನ್ನು ಪಕ್ಷವು ಆಯೋಜಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಮಹೇಂದ್ರ ನಾಥ್ ಪಾಂಡೆ ಹೇಳಿದರು. ಇದು ಜನವರಿ 15 ಮತ್ತು ಫೆಬ್ರವರಿ 10 ರ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಧಾನಿ ಅಟಲ್ ಬಿಹಾರಿ ವಾಜಪೇಯಿಯವರ ಜನ್ಮದಿನವನ್ನು ಡಿಸೆಂಬರ್ 25 ರಂದು ಜನ್ಮದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ. ಸುಶಾಸನ್ ಡೇ (ಗುಡ್ ಗವರ್ನನ್ಸ್) ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಬೂತ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಾರೆ.

ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲಾ 18 ಕಮೀಶೈರ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಸೆಕ್ಟರ್ ಕನ್ವೆನರ್ಸ್ಗಳ ಸಮ್ಮೇಳನವನ್ನು ಸಂಘಟಿಸಲು ಬಿಜೆಪಿ ಯೋಜಿಸಿದೆ. ಈ ಸಮಾವೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ನಾಯಕತ್ವ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರು ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಆಳ್ವಿಕೆಯ ರಾಜ್ಯಗಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪಕ್ಷವು ಡಿಸೆಂಬರ್ 20 ರಿಂದ ಜನವರಿ 10 ರವರೆಗೆ ಸಹಕಾರ, ಶಿಕ್ಷಕರು, ವಕೀಲರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಿ ಕೋಶಗಳಿಗೆ ಸಮಾವೇಶಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

ಕಮಿಷೈಯರ್ಸ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಬೌದ್ಧಿಕ ಸಮ್ಮೇಳನ, ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಾರ್ಯಾಗಾರ ಮತ್ತು ಹಲವು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಭೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿ ಅಸೆಂಬ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಮೊಟರ್ ಬೈಕ್ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಹೊರತರಲು ಸಹ ಚರ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಜಿಲ್ಲೆಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ 36 ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಂದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಅದರ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗುವುದು.

2019 ಕ್ಕೆ ಕೌಂಟ್ಡೌನ್ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಈಗ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಶ್ಲೋಕಗಳನ್ನು ಭಯಭೀತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ

ಜನವರಿ 26 ರಿಂದ ಕಮಲ್ ವಿಕಾಸ್ ಜ್ಯೋತಿ ಯಾತ್ರೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ಪಕ್ಷವು ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಯೋಜನೆಯ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಿಗೆ ತಲುಪಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಆದರೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿವೆ. ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಕಮಲ್ ವಿಕಾಸ್ ಜ್ಯೋತಿ ಕ್ಯಾಂಪೇನ್ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಫೆಬ್ರವರಿ 26, 2019 ರಿಂದ ಕಮಲ್ ವಿಕಾಸ್ ಜ್ಯೋತಿ ಯಾತ್ರೆಯನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಲಾಗುವುದು.

ಸ್ಟಾಕ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ, ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿಯವರ 150 ನೇ ಜನ್ಮ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು 62695 ಯಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು 6120 ಹಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಚೌಪಾಲ್ ಅನ್ನು ಸಂಘಟಿಸಿದರು. ರಾಜ್ಯದ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರವು ಒದಗಿಸಿದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸುಮಾರು 1.20 ಅಕ್ಷರಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಜನರಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಪಕ್ಷದ ಮಹಿಳಾ ಮೋರ್ಚಾ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಪಕ್ಷದ 50 ಲಕ್ಷ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.

Leave A Reply

Your email address will not be published.